Gwnewch bwdin reis llysieuol melys sy'n ddi-laeth ac yn wyau ac yn defnyddio llaeth soi ar gyfer pwdin reis braster ac iachach is. Er bod y rysáit yn galw am laeth soi, bydd unrhyw ddisodlydd llaeth di-laeth a llysiau eraill yn gweithio'n iawn. Mae gan laeth soi y gwead cyfoethocaf trwchus gyda blas niwtral, ond byddai llaeth almond, llaeth cnau coco neu laeth laeth reis neu laeth llaeth hefyd yn iawn yn y rysáit hwn.
Mae pwdin reis vegan yn gwneud triniaeth brecwast melys neu bwdin draddodiadol ar unrhyw adeg.
Chwistrellwch y brig gyda tipyn o sinamon a chnau cnau ychwanegol i wasanaethu, os hoffech chi. Neu, i wneud y rysáit hwn ychydig yn wahanol, cyfnewid y rhesins ar gyfer triniaethau eraill: siwgr wedi'u sychu neu gyrens neu fath arall o ffrwythau sych wedi'u torri'n fach. Rwy'n hoffi sinsir wedi'i grisialu a phîn-afal sych. Yum!
Fel y ryseitiau pysgin reis vegan hwn? Dyma fwy o fwdinau llysieuol yr hoffech chi eu rhoi arnoch.
Beth fyddwch chi ei angen
- 1/2 cwpan o reis gwyn
- 4 cwpan o laeth soi (neu unrhyw ddisodyn llaeth heb fod yn laeth llaeth)
- 2 darn o daflen fanila
- 1 llwy fwrdd cinnamon
- dash o nytmeg
- 1/4 siwgr cwpan
- 1/2 rhesins cwpan
Sut i'w Gwneud
Cynhesu'r popty i 275 gradd.
Cymysgwch yr holl gynhwysion mewn powlen a lle mewn pryd cwbl 1 1/2 cwart o olew ysgafn. Pobi, gorchuddio, am 3 awr, neu hyd nes y bydd y pwdin yn gosod.
Ailargraffwyd gyda chaniatâd The Compassionate Cook Cookbook.
Mwy o Ryseitiau Pwdin Vegan:
Pecyn Hawdd Apple Vegan
Pecyn Cnau Cnau Coco Siocled Cyflym
Peaches Peiriant Gwen Braster Isel
Pwdin Cnau Coco Ffasiwn Hen
Rysáit Tofu Cacen Cacen
Pie Tatws Melys Hawdd
| Canllawiau Maethol (fesul gwasanaeth) | |
|---|---|
| Calorïau | 309 |
| Cyfanswm Fat | 2 g |
| Braster Dirlawn | 0 g |
| Braster annirlawn | 1 g |
| Cholesterol | 0 mg |
| Sodiwm | 95 mg |
| Carbohydradau | 66 g |
| Fiber Dietegol | 4 g |
| Protein | 6 g |